Ngày 30 tháng 06 năm 2015 tại Viện Khoa học Lâm nghiệp Việt Nam, NCS Kiều Tuấn Đạt đã bảo vệ thành công luận án Tiến sĩ Lâm nghiệp.
Tên đề tài luận án: Nghiên cứu ảnh hưởng của vật liệu hữu cơ để lại sau khai thác đến độ phì của đất và năng suất rừng trồng keo lá tràm ở các chu kỳ sau tại Phú Bình, tỉnh Bình Dương. Chuyên ngành: Lâm sinh; Mã số: 62 62 02 05
Thầy hướng dẫn khoa học: TS. Phạm Thế Dũng và PGS.TS. Ngô Đình Quế
Buổi bảo vệ luận án được tiến hành đúng theo quy định của Bộ Giáo dục và Đào tạo. Trong không khí trang trọng với sự chứng kiến của tập thể cán bộ hướng dẫn khoa học, đại diện Viện Khoa học Lâm nghiệp Việt Nam – Đơn vị đào tạo, các nhà khoa học, đồng nghiệp, gia đình và bạn bè.
Hội đồng đã ra quyết nghị và kết luận: Luận án đã đáp ứng đầy đủ yêu cầu của một luận án Tiến sĩ Lâm nghiệp, Chuyên ngành: Lâm sinh; Mã số: 62 62 02 05; NCS Kiều Tuấn Đạt xứng đáng nhận được học vị Tiến sĩ Lâm nghiệp và các đóng góp mới của luận án cho khoa học và thực tiễn như sau:
1. Đã khẳng định vai trò của vật liệu hữu cơ để lại sau khai thác trong việc duy trì và nâng cao độ phì của đất, năng suất rừng trồng Keo lá tràm tại vùng nghiên cứu.
2. Cung cấp một số dẫn liệu khoa học để nghiên cứu chu trình dinh dưỡng của hệ sinh thái rừng trồng Keo lá tràm ở vùng Đông Nam Bộ.
Tin mới nhất
- Kiểm tra hiện trường triển khai thực hiện Dự án sản xuất thử nghiệm cấp Bộ do Viện chủ trì tại Bình Định
- Giáo sư Tiến sỹ Võ Đại Hải được Hội đồng Giáo sư Nhà nước bổ nhiệm giữ chức Phó Chủ tịch Hội đồng Giáo sư liên ngành Nông nghiệp Lâm nghiệp năm 2024
- Quyết định số 06/QĐ-HĐGSNN ngày 31 tháng 5 năm 2024 về việc thành lập 28 Hội đồng Giáo sư ngành, liên ngành năm 2024
- Khoa học bén rễ tới đâu, chuyển giao cho người dân tới đó
- Sinh hoạt học thuật “Carbon rừng”
Các tin khác
- Kiểm tra hiện trường thực hiện các Dự án Khoa học Công nghệ tại Thanh Hóa và Nghệ An
- Thông tin về buổi bảo vệ luận án Tiến sĩ cấp Viện của NCS Bùi Thị Thủy
- Thông báo về việc tổ chức lễ bảo vệ luận án Tiến sĩ cấp Viện cho NCS Kiều Tuấn Đạt
- Thông báo về việc tổ chức lễ bảo vệ luận án Tiến sĩ cấp Viện cho NCS Bùi Thị Thủy
- Kêu gọi đóng góp cho Đại hội về Bảo tồn Thế giới của IUCN