Ngày 24/12/2020, Viện Khoa học Lâm nghiệp Việt Nam tổ chức lễ trao bằng Tiến sĩ Lâm nghiệp năm 2020 cho các nghiên cứu sinh đã bảo vệ thành công luận án Tiến sĩ năm 2020.
Buổi lễ có sự tham dự của GS.TS. Võ Đại Hải – Giám đốc Viện Khoa học Lâm nghiệp Việt Nam; PGS.TS. Phí Hồng Hải – Phó Giám đốc Viện Khoa học Lâm nghiệp Việt Nam; lãnh đạo một số đơn vị trực thuộc Viện tại Hà Nội; các giáo viên hướng dẫn khoa học; đại diện lãnh đạo cơ quan và bạn bè, đồng nghiệp, người thân của các tân Tiến sĩ.
Các Tiến sĩ được nhận bằng năm 2020 gồm có:
- TS La Ánh Dương, chuyên ngành Di truyền và chọn giống cây Lâm nghiệp
- TS Nông Phương Nhung, chuyên ngành Lâm sinh
- TS Vũ Đình Thịnh, chuyên ngành Kỹ thuật Chế biến Lâm sản
- TS Nguyễn Thị Bích Ngọc, chuyên ngành Lâm sinh
- TS Phạm Quốc Chiến, chuyên ngành Lâm sinh
- TS Phùng Văn Khang, chuyên ngành Lâm sinh
- TS Lê Cảnh Nam, chuyên ngành Lâm sinh
Thay mặt tập thể các giáo viên hướng dẫn, PGS.TS. Phạm Xuân Hoàn phát biểu chúc mừng thành công của Viện Khoa học Lâm nghiệp Việt Nam, biểu dương nỗ lực nghiên cứu của các Nghiên cứu sinh trong thời gian thực hiện nghiên cứu. TS. Nguyễn Thị Bích Ngọc, giảng viên tại Trường Đại học Tây Bắc thay mặt các tân tiến sĩ phát biểu cảm ơn cơ sở đào tạo (Viện Khoa học Lâm nghiệp Việt Nam), các giáo viên hướng dẫn, cơ quan công tác, đồng nghiệp, bạn bè và người thân đã tạo điều kiện giúp các nghiên cứu sinh hoàn thành luận án.
Viện Khoa học Lâm nghiệp Việt Nam được giao đào tạo tiến sĩ ở 5 chuyên ngành: i) Lâm sinh; ii) Di truyền và chọn giống cây lâm nghiệp; iii) Điều tra và quy hoạch rừng; iv) Quản lý tài nguyên rừng; v) Kỹ thuật chế biến Lâm sản.
Tính đến tháng 12 năm 2020, Viện Khoa học Lâm nghiệp Việt Nam đã đào tạo và cấp bằng tiến sĩ cho 164 nghiên cứu sinh./.
Tin mới nhất
- Kiểm tra hiện trường triển khai thực hiện Dự án sản xuất thử nghiệm cấp Bộ do Viện chủ trì tại Bình Định
- Giáo sư Tiến sỹ Võ Đại Hải được Hội đồng Giáo sư Nhà nước bổ nhiệm giữ chức Phó Chủ tịch Hội đồng Giáo sư liên ngành Nông nghiệp Lâm nghiệp năm 2024
- Quyết định số 06/QĐ-HĐGSNN ngày 31 tháng 5 năm 2024 về việc thành lập 28 Hội đồng Giáo sư ngành, liên ngành năm 2024
- Khoa học bén rễ tới đâu, chuyển giao cho người dân tới đó
- Sinh hoạt học thuật “Carbon rừng”
Các tin khác
- Hội nghị tổng kết công tác năm 2020 và phương hướng triển khai nhiệm vụ năm 2021
- Lễ kỷ niệm 30 năm thành lập Viện Nghiên cứu Sinh thái và Môi trường rừng
- Hội thao truyền thống Công đoàn cơ sở Viện Khoa học Lâm nghiệp Việt Nam năm 2020, Chào mừng kỷ niệm 59 năm thành lập Viện Khoa học Lâm nghiệp Việt Nam (1961-2020)
- Thông báo danh sách Trúng tuyển kỳ tuyển dụng viên chức năm 2020
- Thông báo kết quả điểm thi, xét tuyển vòng 2 kỳ tuyển dụng viên chức năm 2020